Gyara presbyopia - sawagilashin karatu
Saka gilashin don ramawa ga rashin daidaitawa ita ce hanya mafi inganci da inganci don gyara presbyopia. Dangane da ƙirar ruwan tabarau daban-daban, an raba su zuwa mayar da hankali ɗaya, bifocal da gilashin multifocal, waɗanda za'a iya daidaita su gwargwadon bukatun mutum da halaye.
TAMBAYOYI GUDA BIYAR GAME DA GIDAN KARATUN
1.Yaya za a zabi gilashin karatu?
Ya zuwa yanzu mafi yawan sanannun su ne gilashin monofocal, ko ruwan tabarau guda ɗaya. Yana da ɗan arha, jin daɗi sosai, kuma yana da ƙarancin buƙatu don dacewa da sarrafa ruwan tabarau. Ya dace da mutanen presbyopic waɗanda ba sa yin aiki na kusa kuma suna amfani da gilashin karatu kawai lokacin karanta jaridu da wayoyin hannu.
Ga mutanen presbyopic waɗanda sau da yawa suna buƙatar sauyawa tsakanin nesa da kusa da hangen nesa, bifocals na iya haɗa diopters daban-daban guda biyu akan ruwan tabarau iri ɗaya, kawar da rashin jin daɗi na sauyawa akai-akai tsakanin nesa da kusa da tabarau. Ya kamata a tunatar da cewa ga wadanda ke da digiri na presbyopia, za a shafi tsabtar abubuwa a cikin tsaka-tsakin tsaka-tsakin saboda rashin daidaituwa.
Domin samun damar gani a sarari a nesa, matsakaita da nesa kusa a lokaci guda, ruwan tabarau na ci gaba na multifocal sun kasance. Bayyanar sa yana da kyau sosai kuma ba shi da sauƙi don "bayyana shekarun ku", amma ya fi tsada kuma yana buƙatar ƙarin dacewa da bukatun aiki.
2.Do karanta gilashin bukatar a maye gurbinsu?
Wasu mutane suna tunanin cewa ba sa buƙatar maye gurbin gilashin karatu, amma a gaskiya, yayin da shekaru ke ƙaruwa, matakin presbyopia kuma zai karu. Lokacin da gilashin ke sawa na tsawon lokaci da tsawo, ba a kula da gilashin da kyau ba, ruwan tabarau a hankali ya zama abin ƙyama, kuma firam ɗin ya zama nakasa, ingancin hoton zai ragu kuma tasirin gani zai shafi. Don haka, lokacin da yanayin da ke sama ya faru ko kuma kuka ji cewa takardar ba ta dace ba, da fatan za a yi bita ku maye gurbin gilashin karatun ku cikin lokaci.
3.Zan iya amfani da gilashin ƙara girma maimakon karanta gilashin?
Gilashin haɓakawa sun yi daidai da matuƙar high-presbyopia karatun gilashin, waɗanda suka fi ƙarfin ƙarfin da mutane ke buƙatar presbyopia na yau da kullun. Ba za su iya goyan bayan karatu na dogon lokaci ba kuma suna da saurin bayyanar cututtuka kamar ciwon ido, zafi, dizziness, da dai sauransu, kuma yana iya haifar da lalacewa na takardar sayan magani. Kuma idan kun "kulla" idanunku na dogon lokaci, zai yi wuya a sami ikon da ya dace lokacin da aka saka ku da gilashin karatu.
4.Shin ma'aurata za su iya raba gilashin karatu?
Hangen kowa ya bambanta, tare da iko daban-daban da nisa tsakanin ɗalibai. Sanya gilashin karatun da bai dace ba zai sa ya zama da wahala a gani, cikin sauƙi yana haifar da alamun cututtuka kamar tashin hankali, har ma da kara muni.
5.Yaya ake kula da gilashin karatu?
1. Ana buƙatar cire gilashin a saka a hankali
Kada a taɓa cirewa ko sanya tabarau da hannu ɗaya, saboda wannan na iya lalata ma'aunin hagu da dama na firam ɗin, yana haifar da nakasar firam ɗin kuma yana shafar jin daɗin tabarau.
2. Tsaftace tabarau da kyau
Kada kai tsaye shafa ruwan tabarau a baya da baya tare da tawul ɗin takarda ko tufafi, saboda wannan na iya haifar da lalacewa da kuma rage rayuwar sabis na tabarau. Ana ba da shawarar yin amfani da rigar gilashi ko takarda mai tsaftace ruwan tabarau don goge su.
3. Daidaita ko maye gurbin gilashin da bai dace ba da sauri
Lokacin da gilashin ke da karce, fasa, nakasar firam, da dai sauransu, za a shafi tsabta da ta'aziyyar tabarau. Don tabbatar da tasirin gani, tabbatar da daidaitawa ko maye gurbin gilashin cikin lokaci.
Idan kuna son ƙarin sani game da yanayin salon kayan kwalliya da shawarwarin masana'antu, da fatan za a ziyarci gidan yanar gizon mu kuma ku tuntuɓe mu kowane lokaci.
Lokacin aikawa: Janairu-10-2024